13 Th12

Kết quả ngày 1 giải cầu lông BWF World Tour Finals 2018

Hôm qua 12/12, giải cầu lông triệu đô BWF World Tour Finals 2018 đã chính thức khai mạc tại Thành phố Quảng Châu – Trung Quốc với sự hiện diện của 8 tay vợt/ 8 cặp đôi xuất sắc nhất thế giới (có thành tích thi đấu các giải World Tour tốt nhất)

Và dưới đây là két quả của ngày thi đấu đầu tiên

Nội dung đơn nam

Bảng A

Shi Yuqi (Trung Quốc, hạng 2) vs Son Wan Ho (Hàn Quốc, hạng 6): 16-21, 21-19, 21-8

Chou Tien Chen (Đài Loan, hạng 3) vs Anthony Ginting (Indonesia, hạng 7): 17-21, 21-18, 21-18

Bảng B

Kento Momota (Nhật Bản, hạng 1) vs Sameer Verma (Ấn Độ, hạng 14): 21-18, 21-6

Tommy Sugiarto (Indonesia, hạng 10) vs Kantaphon Wangcharoen (Thái Lan, hạng 17): 21-18, 18-21, 21-11

Kento Momota có ngày ra quân đầy ấn tượng. Ảnh: Badminton Photo

Nội dung đơn nữ

Bảng A

P V Sindhu (Ấn Độ, hạng 6) vs Akane Yamaguchi (Nhật Bản, hạng 2): 24-22, 21-15

Tai Tzu Ying (Đài Loan, hạng 1) vs Beiwen Zhang (Mỹ, hạng 12): 21-15, 21-17

Bảng B

Nozomi Okuhara (Nhật Bản, hạng 5) vs Michelle Li (Canada, hạng 16): 21-18, 23-21

Ratchanok Intanon (Thái Lan, hạng 8) vs Chen Yufei (Trung Quốc, hạng 3): 21-18, 20-22, 21-17

Nội dung đôi nam

Bảng A

Marcus Fernaldi Gideon/ Kevin Sanjaya Sukamuljo (Indonesia, hạng 1) vs Kim Astrup/ Anders Skaarup Rasmussen (Đan Mạch, hạng 7): 20-22, 21-17, 21-13

Li Junhui/ Liu Yuchen (Trung Quốc, hạng 2) vs Han Chengkai/ Zhou Haodong (Trung Quốc, hạng 10): 21-17, 26-28, 21-13

Bảng B

Yuta Watanabe/ Hiroyuki Endo (Nhật Bản, hạng 8) vs Mohammad Ahsan/ Hendra Setiawan (Indonesia, hạng 9): 21-14, 21-18

Chen Hung Ling/ Wang Chi Lin (Đài Loan, hạng 4) vs Liao Min Chun/ Su Ching Heng (Đài Loan, hạng 14): 21-17, 21-16

Nội dung đôi nữ

Bảng A

Misaka Matsutomo/ Ayaka Takahashi (Nhật Bản, hạng 2) vs Greysia Polli/ Apriyani Rahayu (Indonesia, hạng 14): 21-11, 21-16

Du Yue/ Li Yinhui (Trung Quốc, hạng 11) vs Chen Qingchen/ Jia Yifan (Trung Quốc, hạng 5): 21-19, 21-15

Bảng B

Lee So Hee/ Shin Seung Chan (Hàn Quốc, hạng 7) vs Jongkolphan Kititharakul/ Rawinda Prajongjai (Thái Lan, hạng 8): 21-14, 21-8

Mayu Matsumoto/ Wakana Nagahara (Nhật Bản, hạng 3) vs Stefani Stoeva/ Gabriela Stoeva (Bulgaria, hạng 9): 21-10, 21-16

Nội dung đôi nam nữ

Bảng A

Zheng Siweu/ Huang Yaqiong (Trung Quốc, hạng 1) vs Marcus Ellis/ Lauren Smith (Anh, hạng 14): 21-16, 21-17

Dechapol Puavaranukroh/ Sapsiree Taerattanachai (Thái Lan, hạng 7) vs Goh Soon Huat/ Lai Shevon Jemie (Malaysia, hạng 11): 21-19, 21-10

Bảng B

Hafiz Faizal/ Gloria Emanuelle Widjaja (Indonesia, hạng 12) vs Yuta Watanabe/ Arisa Higashino (Nhật Bản, hạng 3): 21-18, 16-21, 21-18

Wang Yilyu/ Huang Dongping (Trung Quốc, hạng 2) vs Chan Peng Soon/ Goh Liu Ying (Malaysia, hạng 6): 22-20, 21-13

adv home